Ìdílé, ṣé o máa ń ṣàníyàn nígbàkúgbà tí ó bá tó àkókò láti fúnni ní ẹ̀bùn? Fi àwọn òdòdó ránṣẹ́ sí mi lọ́nà tí ó rọrùn láti gbẹ, fi àwọn ohun ọ̀ṣọ́ ránṣẹ́ àti ìbẹ̀rù pé kí n má fẹ́ran wọn, ní gbogbo ọdún tí mo bá wà nínú ìdènà, orí mi máa ń dàrú gan-an! Ṣùgbọ́n má ṣe dààmú, mo ṣẹ̀ṣẹ̀ rí ẹ̀bùn àgbàyanu kan - àwọn iṣẹ́ iná àtọwọ́dá tí a fi èso gbígbẹ ṣe, tí ó ń ràn mí lọ́wọ́ láti yanjú ìṣòro ẹ̀bùn náà, mo gbọ́dọ̀ pín!
Apẹẹrẹ ti àkójọpọ̀ èso oníṣẹ́ ọnà yìí jẹ́ ohun ìyanu gan-an! Nígbà tí mo kọ́kọ́ rí i, ó yà mí lẹ́nu gan-an. Ìkarahun àkójọpọ̀ èso gbígbẹ náà dàbí ohun alààyè, afẹ́fẹ́ sì kún tààrà.
Apá tó dára jùlọ ni pé kò ní láti ṣàníyàn nípa ìbàjẹ́ àyíká, èyí tí ó jẹ́ àpẹẹrẹ pípé ti èrò àwọn ará ìlú òde òní tí wọ́n ń lépa ìgbésí ayé aláwọ̀ ewé. Ránṣẹ́ jáde ni ọpọlọ, gbígbà ni ìlera àti ẹwà, irú ẹ̀bùn bẹ́ẹ̀, ta ni kò lè nífẹ̀ẹ́?
Ó tún wúlò gan-an! A lè lò ó gẹ́gẹ́ bí ẹ̀bùn àrà ọ̀tọ̀ fún ìdílé àti àwọn ọ̀rẹ́, a sì lè gbé e sínú yàrá gẹ́gẹ́ bí ohun ọ̀ṣọ́, nígbà àkọ́kọ́ tí mo fún ọ̀rẹ́ mi tímọ́tímọ́ gẹ́gẹ́ bí ẹ̀bùn ọjọ́ ìbí, ó gbà á, ó dùn mọ́ mi gan-an, kìí ṣe pé ó gbóríyìn fún ìran rere mi nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún sọ pé ó jẹ́ ẹ̀bùn pàtàkì jùlọ tí òun tíì gbà rí.
Jù bẹ́ẹ̀ lọ, fífọ́ fọ́tò náà tún jẹ́ ohun tó dára gan-an oh! Yálà ó jẹ́ àwùjọ àwọn ọ̀rẹ́ tàbí ìwé pupa kékeré, ẹ̀bùn ìṣẹ̀dá yìí yóò mú kí o ní ìyìn àti ìlara púpọ̀. Rántí pé, nígbà tí o bá ń gba irú ẹ̀bùn bẹ́ẹ̀, má ṣe gbàgbé láti gbé ìdúró ẹlẹ́wà láti ṣàkọsílẹ̀ àkókò ayọ̀ àrà ọ̀tọ̀ yìí!
Nítorí náà, nígbà míì tí o bá fẹ́ ṣe ìyàlẹ́nu fún àwọn ọ̀rẹ́ àti ìdílé rẹ, gbìyànjú àpò èso ìṣẹ́ ọnà àtọwọ́dá yìí! Kì í ṣe ẹ̀bùn nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ìgbésẹ̀ ìgbésí ayé, nínú ayé oníyára yìí, o ṣì fẹ́ lo àkókò pẹ̀lú ìṣọ́ra láti ṣẹ̀dá àwọn ohun ẹlẹ́wà mìíràn.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-24-2025