Ninu ohun ọṣọ ile, ọ̀pọ̀ ènìyàn ló fẹ́ràn àṣà àdánidá náà nígbà gbogbo. Ó ń lépa ìrọ̀rùn àti ìrọ̀rùn, síbẹ̀ kò pàdánù ìgbóná àti agbára. Yálà ó jẹ́ àṣà Nordic, àṣà Japan, tàbí àṣà ilé-iṣẹ́ fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́, iye ohun ọ̀ṣọ́ aláwọ̀ ewé tó yẹ lè mú kí àyè náà túbọ̀ lárinrin àti kí ó dùn mọ́ni. Láàrín àwọn ohun ọ̀ṣọ́ àdánidá wọ̀nyí, ẹ̀ka kan ṣoṣo tó ní orí mẹ́ta, pẹ̀lú ìrísí àrà ọ̀tọ̀ àti ìrísí rírọ̀, ti di ohun èlò ọ̀ṣọ́ tí kò ṣe pàtàkì.
Gẹ́gẹ́ bí orúkọ náà ṣe fi hàn, aṣọ ìbora velvet tó rí bí aṣọ ìbora náà ní ìrísí velvet tó rọrùn, tó sì fún un ní ìfọwọ́kan tó rọ̀ tí ó sì gbóná. Apẹẹrẹ orí mẹ́ta fún ègé kọ̀ọ̀kan mú kí ìrísí gbogbo rẹ̀ lẹ́wà sí i. Orí kọ̀ọ̀kan ti ẹja ìbora náà dà bí ewéko tó ń dàgbà nípa ti ara, tó pín káàkiri déédé pẹ̀lú àwọn ìpele tó yàtọ̀ síra, tó ń mú kí ó lẹ́wà gidigidi. Yálà a gbé e kalẹ̀ nìkan nínú ìkòkò tàbí a fi àwọn ewéko àtọwọ́dá bíi òdòdó gbígbẹ, etí ọkà, àti ewéko aláwọ̀ ewé, ó lè mú kí ó ní ìrísí tó dára, èyí tó ń mú kí àyè náà máa tàn yanranyanran, tó sì ń mú kí àyè náà máa tàn yanranyanran láìsí ìṣòro.
Ìwà onírúurú ti ewéko onípele mẹ́ta tí ó ní oríṣiríṣi igi tún hàn gbangba. Ó yẹ fún gbígbé sórí tábìlì kọfí ní yàrá ìgbàlejò tàbí ní àárín tábìlì oúnjẹ, a sì tún lè lò ó gẹ́gẹ́ bí ohun ọ̀ṣọ́ lórí tábìlì ní yàrá ìkẹ́kọ̀ọ́ tàbí yàrá ìsùn. Tí a bá gbé e sí ẹnu ọ̀nà tàbí lórí báńkóló, ó lè fi àyíká àdánidá kún àyè náà, èyí tí yóò mú kí gbogbo ìgbà tí a bá dé sílé gbóná àti ìtùnú. Ó ń fi àwọn àwọ̀ tí ó rọrùn àti tí ó kún fún ọ̀ṣọ́ hàn lábẹ́ ìmọ́lẹ̀, láìsí ohun ọ̀ṣọ́ púpọ̀, ó lè mú kí àwọ̀ àyè náà dára sí i ní irọ̀rùn.
Ẹranko ìgbẹ́ omi onípele mẹ́ta tí ó ní orí kan ṣoṣo. Ohun èlò ìṣọ̀kan tí ó ní ẹwà àti ìwúlò. Ó mú àyíká adánidá wá sí ilé, ó sì mú kí ìrísí àti ìpele gbogbogbòò rẹ̀ sunwọ̀n sí i.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-29-2025