Nínú ìgbésí ayé ojoojúmọ́ tí kò ṣe pàtàkì, a lè ti fẹ́ àwọ̀ mìíràn láti fọ́ àwọ̀ tí kò dáa. Àpò ìwé owó rósì tííì, bí ayọ̀ gidi kékeré ní ìgbésí ayé, wọ inú ayé mi láìròtẹ́lẹ̀, tó bẹ́ẹ̀ tí ìgbésí ayé àìròtẹ́lẹ̀ fi kún fún àwọn ohun ìyanu.
Àwọn ewéko tíí náà, àwọn ewéko náà jẹ́ onírẹ̀lẹ̀ àti onírẹ̀lẹ̀, bíi pé wọ́n ti gé wọn pẹ̀lú ìṣọ́ra nítorí ọjọ́ orí wọn. Tíí náà sì jẹ́ onírẹ̀lẹ̀ máa ń dìde sí ara wọn, ó sì máa ń rí ẹwà tó dára. Àwọn ewéko náà máa ń wà ní ìpele, lẹ́yìn náà wọ́n máa ń wo ewé owó, wọ́n máa ń yípo, wọ́n sì máa ń dán, wọ́n máa ń pín sí méjì láàárín ewéko tíí náà. Ewéko rẹ̀ kì í ṣe irú ewéko aláwọ̀ ewé tó gbóná, ṣùgbọ́n ó ní ìrísí tó gbóná díẹ̀, gẹ́gẹ́ bí ìfọwọ́kan ewéko tó rọ̀ jùlọ ní ìgbà ìrúwé. Tíí náà sì máa ń dìde sí ara wọn, ó máa ń rí ẹwà tó dára.
Ẹwà ìdìdì yìí kò dá lórí ẹwà rẹ̀ nìkan, ṣùgbọ́n ó tún wà nínú ìtumọ̀ tó dára tó ń mú wá. Rósì tíì, àmì ìfẹ́ ìfẹ́, gbogbo ewéko náà ń fi ìtàn dídùn pamọ́; Ewé owó, tó túmọ̀ sí ọrọ̀ àti ọrọ̀, jẹ́ kí àwọn ènìyàn mọrírì ẹwà náà ní àkókò kan náà, ọkàn náà sì ń fẹ́ láti wà láàyè.
Lórí tábìlì kọfí ní yàrá ìgbàlejò, lẹ́gbẹ̀ẹ́ tábìlì ẹ̀gbẹ́ ibùsùn ní yàrá ìsùn, àti ní igun tábìlì nínú ìkẹ́kọ̀ọ́, ó di àfiyèsí gbogbo ààyè náà lójúkan náà. Kò nílò ìtọ́jú tó ṣọ́ra, má ṣe ṣàníyàn nípa gbígbẹ, nígbà gbogbo ní ìwà pípé jùlọ, láti fi kún ilé gbígbóná àti ìfẹ́. Nígbàkúgbà tí mo bá padà sílé, mo máa ń rí i tí ó ń tàn yanranyanran, àárẹ̀ ọjọ́ náà sì máa ń dà bíi pé a ń yọ́ kúrò ní ọ̀nà díẹ̀díẹ̀.
Ìgbésí ayé rọrùn, ṣùgbọ́n ó nílò àwọn nǹkan ẹlẹ́wà láti ṣe lọ́ṣọ̀ọ́ nígbà gbogbo. Àkójọpọ̀ ìṣàpẹẹrẹ tii rósì yìí, bí onídán ìgbésí ayé, pẹ̀lú ẹwà àti ìtumọ̀ rẹ̀, ó dágbére fún ìgbésí ayé tí ó kún fún ìdààmú, ó lágbára láti inú àyíká, ó sì di oríire kékeré kan tí kò ṣeé fọwọ́ rọ́ sẹ́yìn nínú ìgbésí ayé mi.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-21-2025