Nínú ìgbésí ayé oníyára-ìyára, a máa ń fẹ́ kí igun kan jẹ́ ibi tí ó rọrùn nínú ìgbésí ayé ojoojúmọ́. Kò ní láti jẹ́ ibi tí ó dára; bóyá ó kàn jẹ́ ìkankan ìmọ́lẹ̀ lórí igun tábìlì tàbí àmì agbára ní ẹnu ọ̀nà. Àwọn wọ̀nyí lè dín àárẹ̀ gbogbo ọjọ́ kù. Ẹ̀ka tí ó ní ìrísí tí ó ju gíláàsì lọ jẹ́ ohun èlò tí ó dára láti fi ṣe àwọn òdòdó àtọwọ́dá pẹ̀lú èrò onírẹ̀lẹ̀.
Pẹ̀lú ìdúró rẹ̀ tó lẹ́wà tó ń yọ ìtànná nìkan àti ìfọwọ́kàn gidi tó ń wá láti inú ìlànà fífún àwọn òdòdó tó pọ̀ jù, ó rú ààlà pé àwọn òdòdó àtọwọ́dá nìkan ni a lè máa rí láti òkèèrè. Ó ń tànmọ́lẹ̀ díẹ̀díẹ̀ sí ẹwà tó wà nínú àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ tó wà ní àwọn ibi onígun mẹ́rin bíi tábìlì, sílíńdì fèrèsé, àti ẹnu ọ̀nà.
Ìrísí tó yanilẹ́nu ti ewéko rósì tí a fi gíláàsì bo orí kan ṣoṣo jẹ́ nítorí pé ó ń ṣe àtúnṣe rósì àdánidá pẹ̀lú ìṣọ́ra, àti pé ìrísí rẹ̀ tó pọ̀ jù ni ẹ̀mí rẹ̀. A fi ọ̀nà ìṣàn rósì yìí ṣe é, èyí tó ń fún ewéko kọ̀ọ̀kan ní ìfọwọ́kàn tó fẹ́rẹ̀ẹ́ jẹ́ òótọ́. Láti òkèèrè, ó ṣòro láti mọ̀ bóyá ó jẹ́ òótọ́ tàbí irọ́; nígbà tí a bá ṣe àyẹ̀wò rẹ̀ dáadáa, a lè mọrírì iṣẹ́ ọwọ́ tó wà nínú rẹ̀ gan-an.
Kì í ṣe gbogbo ipò ìgbésí ayé ló ń béèrè fún àwọn ìdìpọ̀ tó gbòòrò. Igun tábìlì, ibi ìdúró òdòdó tóóró ní ẹnu ọ̀nà, tàbí ìkòkò kékeré lórí fèrèsé - àwọn ibi tí ó dàbí pé wọn kò ṣe pàtàkì yìí nílò irú ẹ̀ka tó rọ̀gbọ̀kú tó bẹ́ẹ̀ láti fi ẹwà kún un. Tí a bá gbé e ka orí tábìlì ẹ̀gbẹ́ ibùsùn nínú yàrá ìsùn, lábẹ́ ìmọ́lẹ̀ tó rọ, ìdúró rósì náà máa ń mú kí ènìyàn sùn, èyí sì máa ń fi ìfẹ́ kún àlá náà. Pẹ̀lú àwọn ọ̀nà ìlẹ̀mọ́ tó dára, a máa ń tún ẹwà rósì náà ṣe, ẹ̀ka kan ṣoṣo sì lè ṣe àwòrán kan. Ó máa ń tan ìmọ́lẹ̀ sí gbogbo ìwọ̀n àyè ní ọ̀nà tó rọrùn jùlọ.

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-11-2025