Ohun èlò ìtọ́jú sílíkì parsley tí a fi igi kan ṣe tí ó lè ṣiṣẹ́ fún ṣíṣe àwòrán

Ní àkókò òde òní tí àwòrán àwòrán ti ń gbajúmọ̀ sí i, kìí ṣe pé fọ́tò tó yanilẹ́nu nìkan ló nílò àwọn ọgbọ́n yíyàwòrán tó dára gan-an, ó tún nílò àyíká tó kún fún àyíká láti fi kún un. Igi kan ṣoṣo tó jẹ́ ti koríko Pampas tó ní ìrísí jẹ́ irinṣẹ́ tó wúlò gan-an tó ń jẹ́ kí àwọn olùyàwòrán tuntun pàápàá lè ṣe àṣeyọrí tó dára láìsí ìṣòro.
Pẹ̀lú àwọn igi rẹ̀ tó tẹ́ẹ́rẹ́ tí ó sì dúró ṣánṣán, àti àwọn ìró òdòdó tó rí bí sílíkì àti rírọ̀, ó ń fi ẹwà ìgbẹ́ àti àṣà kékeré hàn. Ó ń mú kí àwòrán náà túbọ̀ ní ìlọ́sókè, ó sì ń di ohun èlò pàtàkì àti èyí tó wọ́pọ̀ ní ẹ̀yìn fọ́tò. A ṣe é gẹ́gẹ́ bí koríko Pampas àdánidá. Nípasẹ̀ àwọn ọ̀nà ìṣeré tó dára, ó ń mú kí ara àti ẹwà ewéko àtilẹ̀wá náà gbilẹ̀ dáadáa, gbogbo kúlẹ̀kúlẹ̀ rẹ̀ sì wà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ètò fọ́tò.
Okùn tó yàtọ̀ jùlọ bíi àwọn ìṣùpọ̀ òdòdó ni àmì pàtàkì tó mú kí koríko Pampean jẹ́ iṣẹ́ ọnà fọ́tò. Àwọn okùn náà jẹ́ èyí tó rọrùn tí wọ́n sì hun ní ọ̀nà tó tọ́, pẹ̀lú okùn òdòdó tó tẹ́ẹ́rẹ́ kọ̀ọ̀kan tó ń yọ jáde ní ti ara wọn, tó ń ṣẹ̀dá ìrísí pípé tí kò sì ní ìdàrúdàpọ̀. Àwọn okùn òdòdó náà ń fi ìmọ́lẹ̀ tó rọrùn hàn, tó ń fi hàn kedere, tó ń jẹ́ kí àwòrán náà túbọ̀ lá àlá àti ní ìpele tó yẹ. Kì í ṣe pé ó lè wúlò fún gbogbo àwòrán nìkan ni, ó tún lè mú kí àwọn àwọ̀ tó mọ́lẹ̀ jù nínú àwòrán náà bàjẹ́, èyí tó ń mú kí àwọ̀ gbogbogbòò náà bára mu, tó sì ṣọ̀kan.
Kò sí ìtọ́jú kankan fún koríko Peruvian yìí. Àwọn òdòdó náà kì í jábọ́ tàbí kí wọ́n rọ. Ó máa ń wà ní ipò yíyàwòrán tó dára jùlọ nígbà gbogbo. Yálà a ń lò ó léraléra tàbí a gbé e kalẹ̀ fún ìgbà pípẹ́, ó lè jẹ́ kí ó ní ìrísí tó rọrùn tí ó sì kún, èyí tó ń fúnni ní àtìlẹ́yìn fún yíyàwòrán tó dúró ṣinṣin. Koríko Pampean onígi kan ṣoṣo lè ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà fún àwọn tọkọtaya láti fi ìfẹ́ hàn, ẹ̀rí fún àwọn ọ̀rẹ́ tímọ́tímọ́ láti pín àwọn àkókò tó dára, tàbí ohun èlò fún àwọn ènìyàn láti fi ìwà àti àṣà wọn hàn.
awọ ipare ọ̀nà àbáwọlé gba


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-30-2025