Nígbà tí àwọn ẹ̀ka igi Holly gbígbẹ bá padà sí ìyè, ẹwà náà kọjá àròjinlẹ̀

Lónìí mo gbọ́dọ̀ pín ìṣúra kan tí mo ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣàwárí fún yín-ẹ̀ka igi Holly gbígbẹ kan. Ní àkọ́kọ́, èrò ọkàn mi ni láti gbìyànjú láti bẹ̀rẹ̀, mi ò rò pé nígbà tí ó dé inú ìgbésí ayé mi gan-an, ẹwà tí a mú wá kọjá ìrònú lásán!
Ó yà mí lẹ́nu gan-an bí ó ṣe jẹ́ òótọ́ tó. Ẹ̀ka kọ̀ọ̀kan ní ìrísí ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀, ìrísí àwọn ẹ̀ka náà sì hàn gbangba, bí àmì tí àwọn ọdún tó wà lórí rẹ̀ fi sílẹ̀, pẹ̀lú ìrísí ẹwà lásán. Àwọ̀ gbígbẹ ti Holly náà jọ ti Holly gbígbẹ gidi, bí ẹni pé a ṣẹ̀ṣẹ̀ gé e láti inú igbó ìgbà òtútù. Ó dà bí ohun ọ̀ṣọ́ tí a gbé kalẹ̀ sí àwọn ẹ̀ka gbígbẹ, ó ń fi àwọ̀ dídán kún gbogbo ẹ̀ka igi náà, ó sì ń dẹ́kun ìrẹ̀wẹ̀sì ìgbà òtútù.
Gbígbé e sí oríṣiríṣi igun ilé rẹ lè ṣẹ̀dá afẹ́fẹ́ àrà ọ̀tọ̀. A fi àwọn ẹ̀ka Holly díẹ̀ tí a ti gbẹ sínú àwo dígí tí a fi ń ṣeré láìròtẹ́lẹ̀, a sì gbé e sí orí tábìlì kọfí nínú yàrá ìgbàlejò, èyí tí ó di àfiyèsí gbogbo ààyè náà lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀. Ní ọ̀sán ìgbà òtútù, oòrùn máa ń tàn láti ojú fèrèsé lórí tábìlì kọfí, ìmọ́lẹ̀ náà sì máa ń kọjá láàárín àwọn èso pupa kékeré, tí ìmọ́lẹ̀ àti òjìji rẹ̀ máa ń tàn sórí tábìlì, èyí sì máa ń mú kí àyíká ọ̀lẹ àti gbígbóná gbóná. Àwọn ọ̀rẹ́ wa sí ilé, tí wọ́n máa ń fà mọ́ra nígbà gbogbo nípa ohun ọ̀ṣọ́ yìí, débi pé àṣà ilé mi mú kí ó sunwọ̀n sí i lójijì.
Àwọn ẹ̀ka igi Holly gbígbẹ kìí ṣe ohun ọ̀ṣọ́ ilé nìkan, wọ́n tún jẹ́ àṣàyàn tó dára fún ẹ̀bùn. Ní àsìkò òtútù àti ìgbà òtútù, láti fi ẹ̀bùn pàtàkì kan ránṣẹ́, pẹ̀lú àyíká ìgbà òtútù, ṣùgbọ́n ó tún túmọ̀ sí ìbùkún rere.
Ẹwà rẹ̀ kò wà nínú ìrísí nìkan, ṣùgbọ́n ó tún wà nínú àyíká àrà ọ̀tọ̀ tí ó ń ṣẹ̀dá, kí a lè nímọ̀lára ẹwà ìṣẹ̀dá àti ewì ìgbésí ayé nínú ìgbésí ayé wa tí ó kún fún ìgbòkègbodò.
sunmọ si i ododo ohun ìjìnlẹ̀ Provence


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-20-2025